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MASHARTI YA JUMLA MKATABA

21,

10.

Mwajiri atatoa vifaa. vyote vya ujenzi kulingana na maelekezo ya Mtaalamu
Mshauri. Zaidiya hayo mwajiri atatoa maji na umeme. ‘

MWajiri atatoa vitendea kazi vyote kama “concrete mixer”, toroli, karai, ndoo,
chepe, ngazi, n.k.

‘Fundi atafanya. kazi kwa mujibu wa mchanganuo wa kazi na mwongozo wa

Mtaalamu Mshauri, kwa umakini na uhodari-wa hali ya juu wa kiufundi.
Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kumsimamisha kazi na
kulipa hasara zote zilitokana na uzembe au makusudi.

Fundi atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja
Kwenye ujenzi kwa kutumia vibatua wake na kuwatinganisha mafundi wote
aliowaajiri kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamioja na mafundi wake

‘wanazingatia ‘nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu’ asiyekuwa na

utaalumu au ujuzi wa kutosha,

Fundi atahusika na ‘vitendo (kama wizi, uharibifu wa mali za chuo) vyote
vinavyofanywa ria mafundi wake na mtu yeyote anayefanya kazi chini ya
usimamizi wake.

Fundi kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na
pia pindi kazi lishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi
kama mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.

Kiasi.cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda
wa Miezi Mitatu baada ya kazi kukamilika (Retention Money) na kulipwa mara
baada ya ukaguziwa mwisho kufanyika.
Ucheleweshaji wa Kazi:
> Uéhelewes’h_aji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu
yakulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshwaji huo.
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Ucheléweshaji wa Vifaa na Malipo:
> Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri (kutokana na fedha ai vifaa);
Furndi ataongezewa muda wa kumalizia kazi.
‘Uvrunjwaji wa Mkataba:
» Mkataba utayunjwa iwapo; Fundi au Mafundi walioko chini yake au

vibarua wake watajihusisha na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote'ya
Chuio.

» Mkataba, utavun]wa iwapo; Fundi au Fundi wake hatazingatia taratibu za
‘jenzi-au’ ubora wa kiufundi katika kazi yake, ikiwemo kufuata michoro
au:maelekezo ya Mtaalamu Mshauri,
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